Acetylcysteine 200mg Hộp 100 viên VIDIPHA

Danh mục: Thuốc cảm lạnh, thuốc ho

Giá bán: Liên hệ
  • Tình trạng: Còn hàng
Số lượng:
- +
Chia sẻ sản phẩm:

Tư vấn tận tâm

Đội ngũ Dược sỹ chuyên môn cao luôn sẵn sàng tư vấn. Hãy đến Chi nhánh gần nhất hoặc gọi 024.6261.0246 hoặc Chat với chúng tôi!

Dịch vụ giao vận

Hải Phương Pharmacy cung cấp dịch vụ giao vận tận tay với các hình thức thanh toán phong phú. Chi tiết tại Chính sách giao hàng công bố.

Bảo vệ khách hàng

Thông tin đơn thuốc được lưu trữ trực tuyến Chỉ phân phối thuốc có nguồn gốc rõ ràng, được phân phối chính hãng Điều kiện bảo quản phù hợp yêu cầu của Nhà sản xuất

Đổi trả trong 72 giờ

Hải Phương Pharmacy nhận đổi trả theo Chính sách đổi trả công bố

Thông Tin sản phẩm

Thành phần của ‘ACETYLCYSTEIN 200MG VIDIPHA 20X10’Dược chất chính: Acetylcystein: 200mgLoại thuốc: Thuốc tác dụng lên đường hô hấpDạng thuốc, hàm lượng: Hộp 10 vỉ x 10 viên nang cứngCông dụng của ‘ACETYLCYSTEIN 200MG VIDIPHA 20X10’Thuốc làm loãng đờm được dùng trong các chứng  bệnh đường hô hấp như:
Bệnh về phổi: Viêm phế quản, viêm khí phế quản, ngăn ngừa các  biến chứng hô hấp ở bệnh nhân nhiễm khuẩn, tăng tiết phế quản, khí phế thũng.Bệnh tai mũi họng: Viêm xoang, viêm mũi, viêm họng.Liều dùng của ‘ACETYLCYSTEIN 200MG VIDIPHA 20X10’Cách dùng
Thuốc dùng đường uống
Liều dùng
Người lớn và trẻ em trên 7 tuổi: 1 viên/lần x 3 lần/ngày
Trẻ em từ 2 - 7 tuổi: 1 viên/lần x 2 lần/ngày (trường hợp trẻ không uống được dạng viên nang cứng: dùng dạng bào chế phù hợp với liều tương đương)
Làm gì khi dùng quá liều?
Quá liều Acetylcystein có triệu chứng tương tự như triệu chứng của phản vệ nhưng nặng hơn nhiều: đặc biệt làm giảm huyết áp. Các triệu chứng khác bao gồm: suy huy hấp, tan máu, đông máu rải rác nội mạch và suy thận. 
Làm gì khi quên 1 liều?
Nếu bạn quên một liều thuốc, hãy dùng càng sớm càng tốt. Tuy nhiên, nếu gần với liều kế tiếp, hãy bỏ qua liều đã quên và dùng liều kế tiếp vào thời điểm như kế hoạch. Lưu ý rằng không nên dùng gấp đôi liều đã quy định.
Tác dụng phụ của ‘ACETYLCYSTEIN 200MG VIDIPHA 20X10’Thường gặp: buồn nôn, nônÍt gặp: buồn ngủ, nhức đầu, ù tai, viêm miệng, chảy nước mũi nhiều, phát ban, mày đayHiếm gặp: co thắt phế quản kèm phản ứng dạng phản vệ toàn thân, sốt rét, rét runThông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi dùng thuốc.Lưu ý của ‘ACETYLCYSTEIN 200MG VIDIPHA 20X10’Thận trọng khi sử dụng
Bệnh nhân bị loét dạ dày, tá tràng.Trong thời gian điều trị không được dùng đồng thời với các thuốc chống ho khác hoặc thuốc làm giảm bài tiết phế quản.Giám sát chặt chẽ người bệnh có nguy cơ phát hen, người có tiền sử dị ứng, nếu có co thắt phế quản phải ngưng dùng thuốc.Tương tác thuốc
- Thuốc acetylcysteine có thể tương tác với thuốc nào?
Tương tác thuốc có thể làm thay đổi khả năng hoạt động của thuốc hoặc gia tăng ảnh hưởng của các tác dụng phụ. Tài liệu này không bao gồm đầy đủ các tương tác thuốc có thể xảy ra. Hãy viết một danh sách những thuốc bạn đang dùng (bao gồm thuốc được kê toa, không kê toa và thực phẩm chức năng) và cho bác sĩ hoặc dược sĩ của bạn xem. Không được tự ý dùng thuốc, ngưng hoặc thay đổi liều lượng của thuốc mà không có sự cho phép của bác sĩ.
Sử dụng thuốc này với bất kỳ các loại thuốc sau đây có thể gây nguy cơ gặp phải các tác dụng phụ nhất định, nhưng sử dụng hai loại thuốc này có thể là cách điều trị tốt nhất cho bạn. Nếu cả hai loại thuốc được kê toa cùng nhau, bác sĩ có thể thay đổi liều lượng hoặc mức độ thường xuyên sử dụng của một hoặc cả hai loại thuốc.
Carbamazepine;
Nitroglycerin.
- Thức ăn và rượu bia có tương tác tới thuốc acetylcysteine không?
Những loại thuốc nhất định không được dùng trong bữa ăn hoặc cùng lúc với những loại thức ăn nhất định vì có thể xảy ra tương tác. Rượu và thuốc lá cũng có thể tương tác với vài loại thuốc nhất định. Hãy tham khảo ý kiến chuyên gia sức khỏe của bạn về việc uống thuốc cùng thức ăn, rượu và thuốc lá.- Những tình trạng sức khỏe nào ảnh hưởng đến thuốc acetylcysteine?
Tình trạng sức khỏe của bạn có thể ảnh hưởng đến việc sử dụng thuốc này. Báo cho bác sĩ biết nếu bạn có bất kỳ vấn đề sức khỏe nào, đặc biệt là:
Bệnh hen suyễn – Acetylcysteine có thể khiến tình trạng tồi tệ hơn.
Giảm khả năng ho – Chất nhầy có thể chỉ được loại bỏ bằng cách hút.
Gọi miễn phí
Gọi miễn phí